Watu 146 wamefariki katika jimbo la Kebbi nchini Nigeria kutokana na ugonjwa wa kipindupindu.
Katibu Mkuu wa Hospitali ya Sir Yahaya Memorial Aminu Bunza ametangaza kuwa janga hilo limeenea katika majimbo 20 baada ya kisa cha kwanza cha kipindupindu katika mkoa wa Sakaba eneo la Kebbi.
Bunza amesema kuwa watu 2,028 waligunduliwa na kipindupindu katika jimbo hilo na 146 wamefariki.
Akibainisha kuwa serikali inafanya usafirishaji wa dharura wa dawa na vifaa vya matibabu kwa maeneo yaliyoathiriwa na janga hilo, Bunza pia aliwataka watu wa mkoa huo kuwa waangalifu.
Bunza pia amewaonya wafanyikazi wa afya kuepuka kutoa huduma ya nyumbani kwa kesi zinazoshukiwa kuwa kipindupindu na kuripoti hali hiyo kwa taasisi ya afya iliyo karibu.
