Rais wa China Xi Jiping amtaka Trump kuwa makini kuhusu Taiwan


Rais wa China, Xi Jinping, amemtaka Rais wa Marekani, Donald Trump, kuwa makini katika kushughulikia suala la Taiwan.

Kwa mujibu wa shirika la habari la China, Xinhua, Xi amesema China inatarajia Marekani kusimamia msimamo unaopinga Taiwan kujitenga na China.

Xi ameitaka Washington “kushughulikia kwa umakini suala la Taiwan”, akisema hatua hiyo ni muhimu kwa kuimarisha ushirikiano kati ya China na Marekani.

China inaiona Taiwan kuwa sehemu ya eneo lake, lakini Taiwan imekuwa ikijitawala yenyewe kwa miongo kadhaa.

Katika miaka ya hivi karibuni, serikali ya Xi imeongeza shinikizo na vitisho dhidi ya Taiwan, ikitaka kuzuia hatua zozote za kujitenga na China.

Kwa upande mwingine, Marekani haina uhusiano rasmi wa kidiplomasia na Taiwan, lakini ina wajibu wa kisheria kuisaidia Taiwan kujilinda.

Hata hivyo, Washington imekuwa ikijaribu kusawazisha uhusiano wake na Taiwan huku ikiendelea kudumisha uhusiano wa kidiplomasia na Beijing.

Chapisha Maoni

Mpya zaidi Nzee zaidi