Vincent Lurquin, wakili Mbelgiji amesema alipokuwa mjini Kigali alipata barua kutoka kwaPaul Rusesabagina inayosema kuwa mawakili anaowataka ni wawili , ambao ni miongoni mwa mawakili saba waliopangwa na familia yake.
Mapema leo asubuhi ‘’shujaa huyo wa filamu yaHoteli Rwanda’’ alikataliwadhamana, na anashikiliwa katika gereza kuu la Kigali akisubiri kesi ya mashitaka ya ugaidi dhidiyake, ambayo hajayakubali bado.
Bw Rusesabagina ianasaidiwa na mawakili wawili wa Rwanda ambao waendesha mashitaka wa Rwandawalisema walichaguliwa na mshukiwa binafsi.
Katika kikao na waandishi wa habari kilichofanyika kwa njia ya video Alhamisimawakili wawili kati ya saba waliopangwa na familia yake waliwaambia waandishi wa habari kuwa walipokuwa Kigali walizuiwa kumuona Bw Rusesabagina.
Bw Lurquin alisema kuwa amekuwa wakili wa Bw Rusesababgina nchini Ubelgiji naalikuwa mjini Kigali kumuona mteja wake na kupata haki ya kumuwakilisha.
“ Kwa miaka miwili iliyopitaUbelgiji imekuwa ikichunguza kesi dhidi ya Bw Rusesabagina, na nimekuwa wakili wake tangu wakati huo” - Bw Lurquin alisema.
“Sioni ni kwanini Rwanda ilinizuwia kumuona na kumsaidia mteja wangu, raia wa Ubelgiji juu ya kesi ambayo ilianzia Ubelgiji.” Aliongeza.
Wakati alipokuwa Kigali Bw Lurquin alisema kuwa alipata barua kutoka gerezani iliyoandikwa na BwRusesabagina akiwakubali mawakili Gatera Gashabana, wakili anayeishi Rwanda Vincent Lurquin, kama mawakili aliowachagua binafsi kumuwakilisha katika kesi dhidi yake.
Amesema kuwa katika kipindi cha wiki mbili atarejea Rwanda na timu ya mawakili kushinikiza haki ya kumuwakilisha mteja wake.
