Waziri wa Ulinzi wa Uingereza aonya juu ya kurudi tena kwa al-Qaeda


Waziri wa Ulinzi wa Uingereza Ben Wallace ameonyesha wasiwasi wake juu ya kuendelea kwa machafuko nchini Afghanistan, akisema nchi hiyo inaelekea kuwa taifa lililosambaratika kisiasa na kiuchumi.
 
Wallace amesema nchi hiyo inaweza kugeuka na kuwa uwanja wa kulea makundi ya kigaidi kama al-Qaeda, na kuonya kuwa kundi hilo linaweza kuibuka upya.Waziri huyo wa Ulinzi ameongeza kusema kuwa mataifa ya Magharibi yanafaa kuelewa kwamba hayawezi papo kwa hapo kusuluhisha matatizo katika mataifa kama vile Afghanistan.
 
Kasi ya kundi la Taliban la kuyakamata miji mikuu ya mikoa muhimu nchini Afghanistan imeitia wasiwasi serikali ya mjini Kabul na washirika wake wa magharibi wakiongozwa na Marekani, ambao wameondoa vikosi vyao vya ulinzi.

 

Chapisha Maoni

Mpya zaidi Nzee zaidi