Wanajeshi wa zamani wa Ujerumani wakamatwa juu ya vita vya Yemen

Wanajeshi wawili wa zamani wa Ujerumani wamekamatwa kwa tuhuma za kujaribu kuunda kikosi cha mamluki wa kigaidi kupigana katika vita vya Yemen, waendesha mashtaka wanasema.

Arend-Adolf G na Achim wanakabiliwa na mashtaka ya ugaidi baada ya msako wa polisi kusini mwa Ujerumani Jumatano.

Wanadaiwa kupanda na kuwasajili hadi wanaume 150 katika jeshi la kibinafsi lilijumuisha maafisa wa zamani wa polisi na wanajeshi.

Walitaka kutoa huduma zao kwa serikali yaSaudi Arabia kwa uparesheni haramunchini Yemen, waendesha mashtaka walisema.

Yemen imekumba wna vita vya wenyewe kwa wenyewe kati ya serikali inayoungwa mkono na Saudi Arabia- na kutambuliwa kimataifa na wanamgambo wa Kihouthi tangu mwaka 2014.

Saudi Arabia iliijiunga na vita vya Yemen mwaka 2015 muda mfupi baada ya mjii mkuu, Sanaa, kutekwa na wapiganaji wa Kihouthis, ambao wanaungwa mkono na Iran.

Wanajeshi hao wa zamani inasemekana walitaka Saudi Arabia kufadhili oparesheni zao za kibinafsi ya Yemen, waendehsa mashtaka wa Ujerumani.

Wanaume hao walijaribu kuwasiliana na mashirika ya serikali ya Saudi Arabia lakini hawakupata jibu na juhudi zao hazikufanikiwa.

 

Chapisha Maoni

Mpya zaidi Nzee zaidi