Waislamu Tabora wafanya dua kufuatia vifo vya watu 70 mkoani Morogoro



Na Rahel Nyabali, Tabora.

Waumini wa Dini ya Kiislamu mkoani Tabora leo wameungana na Waumini wengine ulimwenguni kote kuadhimisha sikukuu ya Eid al Adha na kufanya  dua kufuatia vifo vya watu zaidi ya 70 ambao wameungua moto katika ajali ya lori la mafuta mkoani Morogoro na kuwaombea majeruhi 46 wa ajali hiyo.

Katika ibada hii muhimu iliyohudhuriwa na waumini wa dini ya kiislamu wake kwa waume Sheikh Mkuu wa mkoa wa Tabora Alhaj Ibrahim Mavumbia akaudhurisha salamu za pole kwa ndugu na jamaa wa wafiwa na majeruhi wa ajali ya moto mkoani Morogoro.

“Msiba huu umepunguza nguvukazi ya jamii wote hawa walikuwa na ndoto zao lakini mauti imewakatiza niwape pole wale wote walio fikwa na msiba huo na tudumu katika imani ’’ amesema mavumbi

Sheikh Mavumbi amewataka  wananchi wote kuelekea uchaguzi  wa serikali za mitaa nchini kote  kushiriki uchaguzi huo kwa amani na utulivu ili kuweza kupata viongozi kwa amani .

Kwa upande wao Viongozi na waumini akiwemo Zinduna Kambangwa ambaye ni mwenyekiti wa taasisi ya kina mama wa kiislamu  mkoani Tabora amewataka waumini wenzake kudumisha amani na umoja katika nchi.

“Tunapo ona tukio kama hili nivyema  kuchukua tahadhali  siyo kukimbilia eneo la tukio hili tukio siyo  la kwanza kutokea, Mungu awatie nguvu wale wote walio fikwa na msiba” amesema Zinduna.

Aidha katika swala hiyo waumini wa madhehebu mbalimbali ya wametakiwa kumcha mwenyezi Mungu na kutii sheria za nchi  kama vitabu vitakatifu vinavyo fundisha.
Mpya zaidi Nzee zaidi