Mwanamfalme Charles alikubali £1m kutoka kwa familia ya Osama Bin Laden– ripoti

 


Mwanamfalme wa Wales alikubali malipo ya pauni milioni kutoka kwa familia Osama Bin Laden, limeripoti gazeti la Sunday Times.


Mwanamfalme wa Uingereza Charles alikubali pesa kutoka kwa makaka wawili wa kambo wa Osama Bin Laden mwaka 2013, miaka miwili baada ya kiongozi wa al-Qaeda kuuawa, aliongeza.


Wakfu wa Mwanamfalme wa Wales wa PWCF) ulipokea pesa hizo kama msaada.


Clarence House ilisema kuwa ilikuwa imehakikishiwa na wakfu wa PWCF kwamba " ‘’ uangalifu wa kina " ulikuwa umefanyika, na uamuzi wa kukubali pesa ulichukuliwa wajumbe wa bodi ya utawala wa wakfu.


"Jaribio lolote la kuelezea vinginevyo ni uongo," Makao makuu ya wakfu huo -Clarence House yaliieleza BBC.


Clarence House pia ilisema kuwa inapinga na mambo kadhaa yaliyoelezwa katika Makala ya gazeti la Sunday Times.


Bin Laden alikataliwa na familia yake mwaka 1994 na hapakuwa na ushahidi kwamba kaka zake wa kambo walikuwa na uhusiano na shughuili zake.


Kulingana na taarifa hiyo , Mwanamfalme Charles alikubali pesa kutoka kwa Bakr Bin Laden, ambaye ni kiongozi wa familia tajiri ya Saudia, na kaka yake BakrShafiq, baada ya mkutano na Bakr katika Clarence House.


Mrithi huyo wa Ufalme wa Uingereza alichukua pesa licha ya washauri wake katikaClarence House na PWCF kupinga hilo, ripoti ya Sunday Times, inasema kinukuu vyanzo mbali mbali.


Hatahivyo, Sir Ian Cheshire, mwenyekiti wa PWCF, aliliambia gazeti hilo kwamba msaada huo wa mwaka 2013 ulikubaliwa "kuangaliwa kwa makini " na wajumbe watano wa bodi ya utawala wake huo.

Chapisha Maoni

Mpya zaidi Nzee zaidi