Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeanzisha uchunguzi baada ya tume ya Umoja wa Mataifa ya kulinda amani nchini humo, MONUSCO, kukiri kwamba wanajeshi wake waliwaua watu wawili katika ufyatulianaji wa risasi katika mji wa Beni kwenye mpaka na Uganda, mamlaka za eneo zilisema Jumapili.
"Watu wawili walikufa na 15 walijeruhiwa kufuatia risasi zilizopigwa na askari wa kulinda amani kutoka kwa kikosi cha MONUSCO kutoka Uganda," Patrick Muyaya Katembwe, waziri wa DRC anayehusika na mawasiliano na vyombo vya habari na msemaji wa serikali alisema .
Alitangaza kufunguliwa kwa uchunguzi wa pamoja na MONUSCO ili kubaini kuhusika na tukio hilo na kujua sababu ya tukio hilo na kuweka vikwazo vikali dhidi ya walinda amani waliohusika.
Katembwe alisema tayari wamekamatwa, akisisitiza kwamba hawawezi tena kuwa sehemu ya kikosi cha ujumbe wa Umoja wa Mataifa wakisubiri matokeo ya mpango wa kuiondoa MONUSCO kutoka DRC.
Katika taarifa yake, Bintou Keita, mkuu wa misheni hiyo, alisema amepokea kwa mshtuko mkubwa habari za tukio hilo la kaburi lililotokea Jumapili asubuhi.
