Rais wa Urusi Vladimir Putin amewasili New Delhi, India, kuhudhuria Mkutano wa 18 wa BRICS, unaoandaliwa na India tarehe 12–13 Septemba. Pia anatarajiwa kufanya mazungumzo ya pande mbili na Waziri Mkuu wa India, Narendra Modi, wakati wa ziara hiyo.
Ziara hii inafanyika wakati BRICS ikikabiliwa na changamoto kubwa za kisiasa na kijiografia, zikiwemo vita vya Ukraine, mzozo unaohusisha Iran, usalama wa nishati, pamoja na juhudi za kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi na kifedha miongoni mwa nchi wanachama.
Kuwasili kwa Putin kunaweka mazingira ya moja ya mikutano inayofuatiliwa kwa karibu zaidi katika mkutano huo: mazungumzo kati ya Urusi na India katika kipindi muhimu kinachoendelea kuunda upya mfumo wa kimataifa.
